LAFAZIN Soyayya

***   ***   ***
…ZO MASOYIYA
Sa’ida zo masoyiya
Sa’ida ke zamu aminiya
Sa’ida kece sarauniya
In babu ke, babu lafiya

Sa’ida sonki ne a zuciya
Sa’ida ke nasa a zuciya
Ke shige a rai na masoyiya
Karki barni zo yaki gimbiya

Farinki ya zarce indiya
Tafiya waye baturiya
Fuskarki tafi ta balarabiya
Sa’ida ke sace zuciya

Takunki tamkar Sarauniya
Ke zarce mata na duniya
Sa’ida ke zaga jijiya
In babu ke, ban da lafiya

Ƙaunar ki ce yau a zuciya
Sonki shi ne ya zagaya
Jini na da hanta gaba ɗaya
Tunani na kece gaba ɗaya

Zan shiga ƙunci na rayuwa inji zuciya
In babu ke ya Sarauniya
Idaniya sai rubar ruwa rashin aminiya
Sa’ida karki barni kinjiya

Sahibar rayuwa da zuciya
Ƙaunar ki ce yau gaba ɗaya
Na rasa inda zani kewaya
Abinci na kasa haɗiya
Tausaya kice ni sarauniya